Thắc mắc acc không phải của mình mà lại được chính chủ

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi Blackmen, 20/1/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Trong khoảng đầu tháng 11/2015, mình có gặp và pt cùng bạn DWMaster tại k4, bạn ấy có ef buf tên BufXinh, mình bảo mượn để buf, thời gian từ 7h sáng đến 6h tối (do bạn đó đi làm ngày), bạn ấy đã cho mình mượn. Sau khoảng 1 tuần, bạn ấy mail cho mình trong game là: thời gian tới, bạn ấy không có nhiều thời gian ol, mình có thể lấy ef bạn ấy dùng và có thể thì rs hộ bạn ấy luôn. Mình đã thi thoảng sử dụng và rs. sau một thời gian mình ko log acc ef này nữa vì máy tính mình cùi quá không kham nổi 3 acc. Trong suốt thời gian này mình ko thấy bạn ấy ol cả 2 acc (DW và ef) gì cả.
    Cái lần mà adm bảo trì, không nhớ rõ thời gian. mình có log acc ef bufxinh thì thấy chính chủ luôn, mặc dù mình ko có tác động gì. Mình tiếp tục sử dụng acc này cày Hoa, ngọc... đến nay vẫn không thấy bạn ấy ol

Mình thắc mắc là: Nếu sau này bạn ấy vào thấy ef đấy khác đi có tố cáo mình trộm cắp gì gì đó không?

Giờ mình muốn acc này thành của mình (đổi thông tin về của mình). Vậy bạn DWMaster có ol diễn đàn thì có thể cho acc ef này cho mình không (mình xin thôi nhé :D). Ai biết bạn đó nick dd thì tang hộ mình với nhé.ts
    p/s: Mình chơi game chưa hề xin ai cái gì, tại thấy bạn để đó phí phạm thì mình xin thôi :D

2. ah, nick dd này mình cũng mượn thôi, vì mình lập mãi không được. Tại có lần mình cần nick dd để mua bán bên chợ trời (mình quen bạn này ơ sv Huyền Thoại - tên Blackmen, nhân vật DW, chủ G Hero).

3. ^^..., bạn thật là tốt đó :D

Blackmen thích bài này.
  4. bỏ tiền ra mà mua, ác người ta xin ngọt xớt còn cười cười cái cc

5. mình đoán chủ nhân của nó sẽ ko đọc dc bài viết này.thường thì những mem hay diễn đàn chính là những mem chịu khó cày cuốc nhất

Blackmencoixuongkk đã thích.
  6. mình hay onl dd nhưng ít khi onl ở game hì hì

7. acc game mượn, acc dd mượn nốt, bạn thật là tốt số :))

8. thế là chém gió thôi ah.

mrnhimvip thích bài này.
  9. chỉ àk thôi chứ vào dd = điện thoại @@!

cuunon thích bài này.
  10. hì.có máy tính mà dùng điện thoại ah cậu.

11. mình thì thi thoảng có xem dd và cũng hay thấy bạn cmt, đa số những cmt của bạn mình không thích. nhưng bạn nói vào tp của mình thì mình xin phản ứng lại, bạn không hiểu thì đừng cmt linh tinh nhá... bạn có thể im lặng mà theo dõi mà hoặc bỏ qua nó luôn đi, không nhất thiết cứ phải nói vài câu khó nghe làm gi cả

12. mình chọn bạn mà chơi, bạn theo đúng nghĩa chứ mình không chọn bè bạn ah. từ khi mình chơi MU (từ TM tới giờ), mình chỉ có 3 người là mình coi là bạn thôi, nhưng tiếc là mấy bạn ấy it ol và cũng bỏ game này luôn rồi

13. cái này gọi là mượn được giày mượn luôn được cả tất

Blackmen thích bài này.
  14. ứng cái cc gì, tốt nhất mày đừng giở cái giọng xin xỏ gì nghe ngứa bỏ mẹ , căn bản ko nói khó nghe thì những thằng như mày tưởng là hay, hiểu ko thế, muốn acc này là của mình tao nghe chỉ muốn vả cho mày vài cái, muốn cái cc
    Người ta cho mày mượn xe trong lúc người ta đi vắng, mày dùng xong rồi thông báo xin xe. Mày thấy cách ứng xử của mày nó thế nào. Những thằng như mày chơi luôn tìm cách nhảy nhót xin xỏ, ko đàng hoàng tao rất ghét. Lừa đảo nó còn có nhân cách là nó ko trơ trẽn như mày.

Last edited: 21/1/16
  15. Game bắt đầu lỗi k ai giải quyết rồi
    Chắc mod bận even tết

16. 50 ngày nữa chủ acc ko online thì tài khoản đó thuộc về bạn :)

BaBykool1Blackmen đã thích.
  17. ah, xe máy: trước đây, tôi cùng làm nghề xe ôm với 1 người ở một khu nhỏ tại bến xe, tôi vào nghề sau người đó 1 tháng. Có lẽ người đó thấy tôi là người mới, lại yếu ớt, xe thì cùi, nên đã ngỏ ý cho tôi mượn xe những lúc người đó bận việc gia đình. Sau một thời gian, có lẽ người đó thấy công việc này vất vả quá, khó sống quá, người ấy muốn ra nước ngoài kiếm sống và đã đi và không hẹn ngày về. Trước khi đi, người đó viết thư cho tôi (không có điện thoại) bảo, xe vẫn ở đó (chúng tôi gửi xe cùng chung một nhà kho, có người bảo vệ hẳn hoi), chìa khoá vẫn chỗ đó, tôi cứ lấy mà dùng, nếu có thể thì đến hạn lại mua bảo hiểm xe cho người ấy... tuy xe tôi cùi, sức khoẻ yếu, những cũng vẫn thi thoảng lấy xe người đó chạy (thi thoảng thôi). Rồi thời gian trôi qua, tôi đã kiếm được tiền, xe tôi không cùi nữa (lên hẳn ô tô rồi-xe bán tải 2,5 tấn thôi, không xin lắm đâu), sức khoẻ tôi cường tráng rồi. Bỗng rưng nhớ đến người bạn cũ kia, quay về nhà kho vẫn thấy xe người đó ở đó, đã bụi bặn, xì lốp, một số nơi bị han rỉ,... tôi lại vào lấy xe đó đi, cũng thi thoảng thôi. Rồi một hôm, tôi vào lấy xe đó đi, ông bảo vệ bảo lấy xe đó về nhà dùng (tức là ông ấy bảo tôi là chính chủ xe rồi), tôi cũng dùng, nhưng xe đó đã lâu, cùi quá, không theo kịp thời đại. Nên tôi định nâng cấp xe đó lên theo ý mình, nhưng kẹt nỗi, xe không phải của tôi, biết đâu tôi nâng cấp rồi mà người kia bỗng quay về và đòi xe. Lúc đó lại tố cáo tôi với chính quyền rằng tôi ăn cắp xe, bằng chứng là những giấy tờ xe, tôi chả có giấy tờ gì cả, chỉ được ông bảo vệ cho mang xe về dùng thôi. Hoặc ông bảo vệ lại đòi xe, bắt tôi đưa lại nhà kho (không chính chủ hiện trên đầu nhá), khi đó chiếc xe tôi đang nâp cấp giở giang, mất bao tiền của, rồi lại không được dùng nữa... Nên tôi đã viết thông báo tới toàn thể mọi người nơi tôi sinh sống và có nguyện vọng thế này: muốn xe đó là của mình, ai biết người kia ở nước nào, số đt ra sao để tôi liên lạc... Và đồng thời, thông báo đó cũng là bằng chứng với chính quyền (sau này nếu sảy ra tranh chấp, tố cáo) rằng tôi không ăn cắp, hay lừa đảo mà có được chiếc xe đó. Khi tôi đăng thông báo đó lên, nhiều người bảo tôi măy mán, được tất được cả giày... Nhưng tiếc rằng, có người chắc là gen ăn tức ở, hay có tư tưởng gì đó thù địch với người khắc, hoặc suy nghĩ của người đó đi theo một lối mòn nghĩ ai cũng xấu xa, bỉ ổi,... người này nghĩ tôi không mua nổi cái xe mới đầy đủ tiện nghi hay sao, và chửi tôi này nọ và nói tôi nhân cách không bằng thằng lừa đảo (ghê gớm quá)... ây dà, tôi thừa sức mua nổi mấy cái xe đầy đủ tiện nghi, nhưng tôi không mua, tôi lại thích dùng những thứ quen thuộc mà đó lại là một kỷ niệm về một ai đó đã giúp đỡ tôi thời kỳ ban đầu lập nghiệp.
    kể chuyện dài dòng quá rồi. giờ cái người chửi tôi đó có chửi nữa tôi cũng không nói nữa đâu. Cái nick dd này, tôi ol khi thấy nó ít xzen (vì tôi đã dùng một tí) nên ol kiếm xzen để nhỡ sau này chủ nhân của nó quay lại dùng và muốn váo chợ trời mua bán thôi, chứ mấy khi tôi xuất hiện trên dd và cãi nhau thế này...

mgchien97mymanhapt đã thích.
  18. ah, xe máy: trước đây, tôi cùng làm nghề xe ôm với 1 người ở một khu nhỏ tại bến xe, tôi vào nghề sau người đó 1 tháng. Có lẽ người đó thấy tôi là người mới, lại yếu ớt, xe thì cùi, nên đã ngỏ ý cho tôi mượn xe những lúc người đó bận việc gia đình. Sau một thời gian, có lẽ người đó thấy công việc này vất vả quá, khó sống quá, người ấy muốn ra nước ngoài kiếm sống và đã đi và không hẹn ngày về. Trước khi đi, người đó viết thư cho tôi (không có điện thoại) bảo, xe vẫn ở đó (chúng tôi gửi xe cùng chung một nhà kho, có người bảo vệ hẳn hoi), chìa khoá vẫn chỗ đó, tôi cứ lấy mà dùng, nếu có thể thì đến hạn lại mua bảo hiểm xe cho người ấy... tuy xe tôi cùi, sức khoẻ yếu, những cũng vẫn thi thoảng lấy xe người đó chạy (thi thoảng thôi). Rồi thời gian trôi qua, tôi đã kiếm được tiền, xe tôi không cùi nữa (lên hẳn ô tô rồi-xe bán tải 2,5 tấn thôi, không xin lắm đâu), sức khoẻ tôi cường tráng rồi. Bỗng rưng nhớ đến người bạn cũ kia, quay về nhà kho vẫn thấy xe người đó ở đó, đã bụi bặn, xì lốp, một số nơi bị han rỉ,... tôi lại vào lấy xe đó đi, cũng thi thoảng thôi. Rồi một hôm, tôi vào lấy xe đó đi, ông bảo vệ bảo lấy xe đó về nhà dùng (tức là ông ấy bảo tôi là chính chủ xe rồi), tôi cũng dùng, nhưng xe đó đã lâu, cùi quá, không theo kịp thời đại. Nên tôi định nâng cấp xe đó lên theo ý mình, nhưng kẹt nỗi, xe không phải của tôi, biết đâu tôi nâng cấp rồi mà người kia bỗng quay về và đòi xe. Lúc đó lại tố cáo tôi với chính quyền rằng tôi ăn cắp xe, bằng chứng là những giấy tờ xe, tôi chả có giấy tờ gì cả, chỉ được ông bảo vệ cho mang xe về dùng thôi. Hoặc ông bảo vệ lại đòi xe, bắt tôi đưa lại nhà kho (không chính chủ hiện trên đầu nhá), khi đó chiếc xe tôi đang nâp cấp giở giang, mất bao tiền của, rồi lại không được dùng nữa... Nên tôi đã viết thông báo tới toàn thể mọi người nơi tôi sinh sống và có nguyện vọng thế này: muốn xe đó là của mình, ai biết người kia ở nước nào, số đt ra sao để tôi liên lạc... Và đồng thời, thông báo đó cũng là bằng chứng với chính quyền (sau này nếu sảy ra tranh chấp, tố cáo) rằng tôi không ăn cắp, hay lừa đảo mà có được chiếc xe đó. Khi tôi đăng thông báo đó lên, nhiều người bảo tôi măy mán, được tất được cả giày... Nhưng tiếc rằng, có người chắc là gen ăn tức ở, hay có tư tưởng gì đó thù địch với người khắc, hoặc suy nghĩ của người đó đi theo một lối mòn nghĩ ai cũng xấu xa, bỉ ổi,... người này nghĩ tôi không mua nổi cái xe mới đầy đủ tiện nghi hay sao, và chửi tôi này nọ và nói tôi nhân cách không bằng thằng lừa đảo (ghê gớm quá)... ây dà, tôi thừa sức mua nổi mấy cái xe đầy đủ tiện nghi, nhưng tôi không mua, tôi lại thích dùng những thứ quen thuộc mà đó lại là một kỷ niệm về một ai đó đã giúp đỡ tôi thời kỳ ban đầu lập nghiệp.
    kể chuyện dài dòng quá rồi. giờ cái người chửi tôi đó có chửi nữa tôi cũng không nói nữa đâu. Cái nick dd này, tôi ol khi thấy nó ít xzen (vì tôi đã dùng một tí) nên ol kiếm xzen để nhỡ sau này chủ nhân của nó quay lại dùng và muốn váo chợ trời mua bán thôi, chứ mấy khi tôi xuất hiện trên dd và cãi nhau thế này...

cuunon thích bài này.
  19. mình biết, nhưng mình không làm thế. Cái gì không phải của mình khi không được phép thì vẫn mãi không phải của mình

20. thôim mọi chuyện do gt giải quyết bạn có dc sở hữu cái acc này hay ko thôi chứ có sao đâu.
    dĩ hoà vi quý

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi