Góp ý Anh e vào góp ý có nên cho đổi chao ra jewel

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi taodai2304, 1/10/15.

?

Có nên cho đổi chao ra jewel

1. 24 vote(s)
    61.5%
  2. Không

14 vote(s)
    35.9%
  3. Sao cũng đc!!

1 vote(s)
    2.6%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Giá jewel ngày càng leo thang hơn cả giá xăng dầu. Các đại gia xịt đồ càng nhiều thì jewel càng hiếm và càng leo thang. Trong khi chaos ngày càng tụt giá thê thảm. Có cả thùng chao nhưng nghèo k có Bless up đồ nên chaos để đấy ngắm. Chaos thì rơi liên tục :v
    -Theo ý kiến cá nhân e thì nên đổi chaos + điểm pd= bless bao nhiêu điểm pd thì do ad tuỳ vào sever để bình ổn giá. Và các bác muốn đổi đc nhiều điểm PD thì tích cực rs bằng bạc. Ad thêm đồng ra đồng vào mà ae cũng mạnh tay up đồ cho anh gobin hơn :v
    -Có nhiều bạn kêu dễ đổi nhưng các bạn chú ý là thêm cả điểm pd, và điểm pd thì ko dễ kiếm. Nhắc lại luôn là rs P. O =2PD VÀ RS 30BẠC=8PD Giả sử quy đổi 1bless=10chaos + 10pd xem dễ k?
    - ae vào cho ý kiến nhé!

Last edited: 2/10/15
  2. chuẩn ra thì chao cũng là jewel lên cho đổi ra jewel như các loại ngọc khác mới phải tất nhiên drop rơi chao lên hợp lý

3. Không nên đổi là tốt nhất..Chaos rớt như mưa + thêm BC mỗi đợt 5 viên x18 (chỉ tính riêng BC1)...nếu có đổi thì nên cho đổi thành jewel khóa là hợp lý nhất

4. còn tùy theo tỷ lệ quy đổi ra mà cậu. chứ cứ 12 đến 15 chaos=10 Jewel thì có làm sao đâu
    ủng hộ ý kiến chủ topic

5. Cái này trc đề nghị adm rồi . Nhưng mà k thấy nói gì . Nên thôi, gió chiều nào xoay chiều đo

6. Cũng muốn lắm để giảm giá JW nhưng nếu đổi được thì lập tức tỷ lệ rơi Chaos sẽ fix như B bây giờ (gần như không rơi) còn vé đi BC sẽ tăng cao hơn giá của viên chaos và rồi thì không được thêm gì cả mà chaos lại đắt lên nên tốt nhất đừng đồi hỏi nữa, để nguyên còn có chaos rẻ, thay đổi thì đến chaos cũng không có mà dùng đấu :(

7. Đồng ý với ý kiến chủ top nhưng vấn đề là lượng người đào ngọc đã lớn tiếp đến bc kiếm chao nữa giá cả sẽ đi xuống rất nhanh + thêm có jw khóa thì đập đồ sẽ giảm lượng B đi. chỉ cố các đại gia lắm tiền đập đồ 1 time đập xong giá lại tụt. ví dụ dạo trcgias 19 giờ còn có hơn 17 đấy.

8. Các bác phải đọc kỹ vào chứ. Đổi chaos k nói làm j. Thêm điểm pd ko dễ kiếm đâu.

Last edited: 2/10/15
  9. PD. thì thấy phương án chủ top đưa ra khá hợp lý giúp đôi bên cùng có lợi nhưng là lợi với 1 số game thủ buôn là chính

10. đây chính là cơ hội để người nghèo có cơ hội tiếp cận hàng bình dân

11. tốt nhất là như nào để nguyên như thế đi...giờ mà cho đổi chaos thì lại full acc từ noria đến lost7 các bác lại lên kêu đau đầu lắm

12. Như vậy jw sẽ sớm xuống giá

13. Ví dụ 10jew=10 chaos+10đ pd bạn tính hộ tôi xem bạn kiếm full acc dễ k nào? Có biết điểm pd kiếm đc ntn ko mà kêu dễ hay bạn chỉ rs thường k quan tâm điểm pd?

14. Bạn mới chỉ tính chaos thôi. Và còn thêm điểm pd nữa mới quan trọng. K phải tự nhiên mà ad cho đổi 1cre=99pd+200jew đâu bạn. 200jew thì đơn giản nhưng cái điểm pd để kìm hãm lạm phát đấy :)

15. ko đổi upppppppppppp

16. không nên vì lượng chao rơi khá nhiều và lại rơi nhiều ở các map thấp nên dễ làm đi xuống giá jw

17. để tôi tính hộ bạn nhé, rs vip 1 lần 8pd, x5=40 pd=150 sic +tầm 400(giá 40 chao).Tổng là 550 sic bạn có 4B, hiện tại 4b giá tầm=175x4=700 sic như vậy chỉ cần mua về rồi đổi thôi là bạn đã lời ra 150 sic.Đấy là tôi tính ít nhất nhé, chưa kể cày chao mà đổi được như bạn nói thì lãi không nhỏ 2 3 hôm thi nhau cắm chao+hộp quà thì đến lúc đó lại lên kêu gào. =))

taodai2304 thích bài này.
  18. Mình thì mình góp ý như này
    Đổi hay không => Đồng ý là đổi
    Nhưng để tránh tình trạng nhiều thanh niên ôm chaos rồi rủ nhau đăng bài, ADM nên thông báo cko Ae ADM có áp dụng hình thức nay hay không và nếu áp dụng thì hãy thông báo trước time áp dụng khoảng 1 2 tuần vì nếu không nhiều thương gia ôm best họ sẽ rất ức chế với bài viết này :D

19. Nếu đổi thì đổi ra jewel khóa thôi, đổi jewel thường thif bọn dân cày lại lộng hành.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi