Thắc mắc Báo cáo bị hack acc và đồ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Sao0nline9x, 3/5/20.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chắc lúc đó viết nhầm là 3/5/2020 hihi sáng ra vào acc biết có biến nên báo luôn

2. Loại mày sớm thôi Bới Văn Hà ạ

3. toang.

4. BỐ là mg dio đây con trai tuổi lol à 1 ném lại cút

5. Bới văn khánh
    Khánh sam sung
    Khánh lừa đảo king9x
    Vợ bỏ
    Bố mẹ chết 2017

6. Em thì nghĩ kịch bản là telegram bị hack, hoặc điện thoại dính trojan và sau đó request lấy MUT.
    Khoanh vùng thì:
    a. Em nghĩ là người quen, vì làm cách này phải biết chính xác account của bác, rồi còn biết cả 2 acc luôn. Nếu hack telegram thì phải biết số điện thoại của bác/hoặc kết bạn... hoặc có khi là người thân trong nhà.
    b. Có yếu tố trả thù vì lấy bạc là được rồi, đằng này còn lấy đồ phi shop. Trong game bác ân oán không ít => khoanh vùng hướng này thì rộng quá. Nhưng bác xem mấy hôm nay ai chửi/ cay cú với bác nhiều nhất.
    c. Người này chắc giỏi IT, hoặc nhiều tiền để mua tool hack. Hành sự cỡ 4h sáng nên em nghĩ chắc cũng cẩn thận.

Hoặc cũng có khi bác tự tạo scandal chăng...
    Vài suy nghĩ lung tung vậy, ai gạch đá em nhận.

7. Mr.Nôbita

Mr.Nôbita ☆Cho đi là còn mãi☆

dạo gần đây, các hacker chuyên hành động về đêm. vào khoảng thời gian mà chúng ta không đề phòng nhất,
    vì thời gian đó vẫn còn mơ mơ màng màng, giấc ngủ, nên ko biết. họ lấy thông tin kiểu gì không biết, nhưng cũng 1 phần họ cũng biết về acc của bạn có gì, thì họ mới lấy được, còn như mình, hacker vào cũng chả có gì mà lấy
    chơi đồ thuê :D kakak

PhuTrungNet thích bài này.
  8. Haiza... Mong có kết quả tốt đẹp nhất!

9. Tự tạo scandal lấy cớ bán acc vì cắn cả sv rồi
    King9x

10. Cám ơn bác

LeQuyet987 thích bài này.
  11. Kiểu này lo quá với mớ đồ và 2x acc của mình :(

12. Nếu về người nhà thì không có khả năng vì những người thân ko ai chơi MU
    Còn về phần telegram thì hôm có 1 vụ mình đã cẩn thận đổi hết thông tin rồi kiểm tra lại mấy lần
    Còn về vụ này thì ko hiểu nổi

13. Tự tạo scandal bán acc king9x

14. Điều đứng nói ở đây là sim đăng ký acc e ko lắp ở máy mà chỉ lúc nào lấy MUT hoặc gọi ai đó để ko bị khoá sim mới lắp vào còn bình thường thoàn tháo sim

LeQuyet987 thích bài này.
  15. Có 4 hay 6 acc gì lên bảng phong thần
    Thấy có nhiều acc lên bảng phong thần rồi mà. Không liên quan vụ này ha bác?

16. AC5CVG9UC
    hà thì cái đ!t gì cũng hay

17. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

khi thấy tele lạ đã đổi tele. Vậy trước khi đổi có lấy mã ưu tiên mới để đổi không hay vẫn dùng mã cũ. Sau khi đổi tele có kích lại mã ưu tiên mới qua sms hay qua tele mới không

yeuanh86 thích bài này.
  18. Bỏ luôn hợp lý đấy.dùng lấy mã ưu tiên =sdt thôi là ok

19. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Từ hum vụ kia đã cảnh báo ae rồi :)). Và thằng hack nó đã biết mánh nó chơi luôn. Cái mã google hay Telegram này có từ 5 năm rồi chứ ko phải bây h mới có. Ông nào kêu xoá đi là các ông thiệt đấy, lấy mã từ sdt nhiều lúc lag éo lấy dc đâu. Còn mã google or telegram chỉ phút mốt thôi.

Rumba thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi