chị em phụ nữ gợi í giúp mình cái

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi zzvothanzz, 8/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. thật là hết nói =)) liệu có tự tin thái quá ko nhỉ =))

2. :D tại trước mình dùng đove làm cho tóc minh bồng bềnh rồi sau thanh xoăn đó các bạ ah

3. thật thế à? may mà mình ko dùng =))

4. giờ đang hè lên để toc ngắn sang mùa khác để toc dài mà ngại quá vi quăn khổ thế đấy

5. liminho diễn viên hàn quốc đoá
    xoăn xoăn đẹp zai mà:D

Last edited: 8/8/10
  6. xoăn dc vậy thì đẹp nhưng mà xoan ko đẹp thi mới cần sửa chứ đẹp nói làm gì . Mình đã cắt ngắn chăm sóc toc tu lúc ngắn mà sau nó vẫn cứ xoăn ^^

7. thế thì không thể la do gọi DOVE rồi
    bạn thử thay dầu gội xem?

8. vừa qua mình dung X men và Romano hiên tai dùng giầu gội gì đó tiêng hàn quốc mẹ mua cho thấy mùi thơm mới dùng dc 2 lan chưa biết sao

9. mình bít loại opa của hàn .loại đó dùng cũng thom phết .

10. thwucs khuya vậy cảm ơn mọi người đã góp í giúp mình có lẽ phải cắt ngắn suốt thui nản quá

11. bạn dùng thử davines coi sao...gội cái đó nhớ xài dầu xả nhé hok thì nhìn xơ xác lắm đó....cái này hok thơm lắm đâu....:x

12. Buom7Mau

Buom7Mau Chiến Binh

Lấy lòng đỏ trứng trộn một thìa dầu ôliu và vài giọt rượu trắng, đánh đều rồi xoa lên tóc hằng ngày, bạn sẽ một mái tóc óng ả mượt mà. Bạn có thể làm cho mái tóc bóng mượt chỉ bằng các mẹo sau đây.

Hãy để tóc thường xuyên được “thư giãn”

Tạo cho mình đôi phút thư giãn bằng việc massage da đầu​

Bạn nên để tóc tự do ít nhất 4 giờ mỗi ngày. Việc này giúp ích cho lưu thông máu và nghỉ ngơi của da đầu. Bạn cũng có thể tạo cho mình đôi phút thư giãn bằng việc massage da đầu, vừa tạo cảm giác sảng khoái vừa tăng tiết chất dầu.

Đến tiệm chăm sóc tóc

Bạn nên đến tiệm chăm sóc tóc ít nhất là 2 tháng một lần để giảm thiểu khả năng chẻ ngọn của tóc, đồng thời lựa chọn kiểu tóc phù hợp.

Dinh dưỡng

Bạn phải ăn đủ các chất như đạm, kẽm, sắt, đồng, lưu huỳnh, các vitamin, và uống 2 - 2,5 lít nước mỗi ngày, tóc sẽ mềm mại, suôn óng hơn.

Nếu không phải do di truyền, bạn hoàn toàn có cơ hội thay đổi mái tóc bạc sớm bằng cách tăng cường ăn nhiều lạc, chuối tiêu, trứng gà, các loại đậu, rau cải, khoai tây, vừng đen.

Cầu kỳ hơn, bạn hãy đắp mặt nạ tóc hằng tuần, hoặc lấy lòng đỏ trứng trộn một thìa dầu ôliu và vài giọt rượu trắng đánh đều, xoa lên tóc hằng ngày, sẽ cho hiệu quả bất ngờ.

Dùng dầu xả và kem chống nắng

Tiết trời nắng hoặc mưa, ẩm có thể phá hỏng lớp biểu bì tóc. Bạn hãy dùng dầu xả để tránh sự tĩnh điện. Khi gặp tia nắng gay gắt có thể làm hỏng tóc, bạn nên bôi chút kem chống nắng lên mái tóc.

Trang điểm

Mái tóc của bạn trông sẽ nổi bật, đáng yêu nếu khéo léo cài trên đó một chiếc kẹp xinh xắn. Những chiếc kẹp đôi hay đơn với màu sắc trẻ trung sẽ làm tóc bạn nổi bật hơn nhờ sự tương phản màu sắc. Tuy nhiên, tùy từng độ tuổi mà bạn lựa chọn màu sắc và kiểu dáng cho nơ, kẹp.

Với mái tóc dài, bạn nên mang sẵn trong ví một cây lược để có thể chải thường xuyên, giúp trải đều dầu tự nhiên trên các sợi tóc, làm nó bóng và khoẻ hơn.

Thay đổi phong cách

Bạn không nên trung thành mãi với một kiểu tóc. Mỗi kiểu tóc mới đôi khi đánh dấu một chặng đường của bạn, và còn là cách giải toả stress hữu hiệu. Bạn cũng có thể nhuộm màu tóc yêu thích, nhưng nên chọn tông tương đối gần với tóc thật của mình. Không nên chọn màu quá sáng hay tương phản với da.

Theo Tóc Đẹp;;)

13. Tóc mà quăn do tự nhiên thì dùng dầu gội nào cũng ko thẳng đc đâu . Chỉ có cách đi duỗi thôy pác ạh ;))

14. bạn ý là con trai mà =))

15. Con nào mà chả duỗi tóc đc chứ :)) . Nam nữ bình đẳng g0y

16. nhưng mà toàn cắt ngắn đi ruỗi người ta bảo toac ngắn quá koo ruỗi dc

17. Này dùng sữa ông trọc nhé phết lên để 15 phút cho khô xả lại bằng nước sạch đảm bảo hiệu quả, may quá tóc mềnh không xoăn không thì cũng thực hành :x

18. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Hãy dùng Tomax đy :D

19. tomax hình như là loại đặc trị nấm mà =))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi