Có cách nào cai nghiện game để tập trung ôn thi đại học không?

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi yu.kino, 16/5/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. yu.kino

yu.kino Chiến Binh

Em sắp thi đại học rồi, chương trình ôn thi khá nặng, em định thi kế toán của Khoa quốc tế ĐHQG nên phải cày tiếng anh nữa. Vấn đề là em không thể nào bỏ game được, em cũng thấy đây là một cách giải trí xả stress nhưng em lại không dứt được để tập trung ôn thi, có ace nào cho em lời khuyên với?

2. letunghd

letunghd Berlin Mùa Lá Vàng

đưa acc đây mình dữ hộ khi nào thi xong pm. trong thời gian ôn vs thi nếu pm sẽ ko đưa. trừ khi sau thi xong :)) là hết vật llền :)

Last edited: 17/5/17
  3. tutitu

tutitu Hiệp Sĩ

Công nhận câu này khó trả lời v~, bảo bỏ thì ko bỏ được, dùi đầu vào học cũng stress mà chơi thì ham, thôi phó mặc số phận vậy =))

4. hitler

hitler Chiến Binh

Chịu khó học đi bạn ơi, chơi thì ngày rộng tháng dài, gở mồm mà thì trượt thì nhọ lắm. Mà khoa QT, ĐHQG là cái trường gì vậy mấy chế, sao học căng quá vậy? chứ mình nói thật giờ thì chung rồi điểm chỉ cần trên TB là đậu thôi

5. tellnone

tellnone Chiến Binh

Khoa này mấy năm nay nhiều người thì phết, mọi năm có cả kỳ thi đánh giá năng lực nữa, năm nay thì cũng xét điểm như các trường khác nhưng nó khó là phải có IELTS tối thiểu 5.5 bác ạ. Em em nó cũng học trường này mà, bắn TA như gió sắp đi du học rùi. Nói chung tương lai sáng lạng lắm nên chủ thớt cố gắng học đi, đưa acc e giữ cho b-)

6. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

Trước khi thi ĐH bố mẹ bảo: "Chịu khó học, thi đậu tha hồ chơi"
    Vào đại học: "Chịu khó học, mày thi trượt tao ko cho tiền học lại"
    Cuối cấp: "Chịu khó học mà ra trường"
    Sự nghiệp học quả là dài nên chiến đc phút nào hay phút đấy, mà đùa tý thôi, khoa bạn thi có vẻ căng, yêu cầu IELTS 5.5 nữa thì đến đứa ngu tiếng anh như mình cũng bó chiếu, haha, chúc bạn may mắn

7. never.ever

never.ever Chiến Binh

Các bác cứ chém quá làm em nó sợ, nhà em có đứa cháu họ con ông bác bên ngoại năm nay thi đây, yêu cầu 5.5 IELTS đầu vào nhưng nếu chưa có sẽ được học bổ sung và thi trong kỳ đầu nhé. còn điểm trung bình xét cũng không quá cao, mọi năm cứ 70/140 là đậu rùi nhé

8. trangle

trangle Chiến Binh

Học khoa này ra xin việc có dễ không bác, sao bác ko học ngành kế toán trường ĐHKT cũng của ĐHQG ấy, cũng kế toán mà học phí rẻ hơn, khoa quốc tế em nghe nói học phí tầm 1000$/kỳ thì phải

9. benzino7

benzino7 Hiệp Sĩ

Tình cờ thế lại đọc được post này, mình đang là sv năm 2 khoa QT đây bạn, đúng là ĐH kinh tế ĐH QG có khoa kế toán nhưng phương pháp dạy và học khác hẳn khoa quốc tế bạn nhé, chưa kể đến Khoa quốc tế có nhiều chương trình liên kết du học lấy bằng quốc tế và liên kết nhân sự với nhiều công ty nước ngoài nên đâu ra của bạn sẽ tốt hơn đấy

10. yotushiba

yotushiba Hiệp Sĩ

Em cũng sắp thi ĐH đây, ko bị nghiện game như bác này nhưng em bị stress với căng thẳng quá ạ, em cũng đang tìm hiểu ngành kế toán của mấy trường mà thấy giờ kế toán thất nghiệp nhiều quá ạ

11. hitler

hitler Chiến Binh

Thất nghiệp nhiều là do sinh viên ra trường thiếu kinh nghiệm, kỹ năng, thiếu tiếng anh và thiếu kiến thức thực tế, túm lại tui thấy mấy trường ĐH chính quy ở VN đào tạo rất vớ vẩn, có tiền thì đi du học hay tự start up có khi lại ngon

12. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

Túm lại lời khuyên cho bạn chủ thớt là cứ chơi game đi, đỗ hay trượt sau chả thất nghiệp, chơi game giỏi lại có cơ hội kiếm ra tiền chứ chẳng đùa :))

13. tellnone

tellnone Chiến Binh

Cái trường cho mấy đứa con nhà giàu, học dốt và nghiền game

14. benzino7

benzino7 Hiệp Sĩ

bác này nói tổn thương vl, trường em nó học nặng phết chứ ko đùa đâu, học bằng ta mà,vỡ mồm thi lại ngay, bác biết em thủ khoa năm ngoái trường em 26, 5 đ nhé, được luôn học bổng 200tr

15. yotushiba

yotushiba Hiệp Sĩ

uầy khoa hào phóng v~, năm nay ko biết có đc học bổng ko nhỉ, mà trường bỏ thi ĐGNL rồi nên mất đi một lần thử sức

16. benzino7

benzino7 Hiệp Sĩ

Thấy bảo năm nay có nhưng chắc phải từ 27 trở lên vì năm nay dự là lượng hồ sơ nhiều, cũng còn hơn tháng nữa là nộp hs rồi

17. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Có 1 cách khá hữu hiệu, đó là bạn... bán bộ máy tính đi và cắt luôn internet :D.

18. letunghd

letunghd Berlin Mùa Lá Vàng

Đâu cần đến vậy :)

19. never.ever

never.ever Chiến Binh

haizz, giải pháp của mình là bạn chọn trường nào dễ mà thi, vừa đỡ phải học lại tranh thủ làm đc vài ván giải sầu

20. trangle

trangle Chiến Binh

Thật đấy bạn, kế toán thiếu gì trường đào tạo, tiếng anh thì có thể học song song mà, chứ thi IELTS 5.5 nghe chừng có vẻ căng

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi