Đây là suy nghỉ của mình về việc tổ chức đua top lúc sv VQ mới ra mắt

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi Music.Part, 18/8/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Giờ server VQ chuẩn bị ra mắt nên mình nghĩ GT nên tổ chức chính sách đua top 24h tính từ lúc open đến 17h-09p ngày 6-9 để khuấy động phong trào, thu hút game thủ, tạo động lực cho game thủ cày cuốc từ lúc sơ khai khi server mới ra mắt, tránh tình trạng chán nãn rồi bỏ cuộc.
    Trong lúc đua top, mình nghĩ không nên mở xshop trong game, chỉ mở mỗi chức năng rs vip, để game thủ không bị chênh lệch về việc rs. Để tránh sự chênh lệch rs giữa đại gia và nông dân. Vì như mình biết thì cuối tháng sv mới có đua top tháng, mà lúc đó thì những đại gia hay những game thủ lâu năm sẽ sử dụng thần mã +6 để đua top, nên lúc đó những nông dân sẽ không có cơ hội để tranh top và càng về sau thì càng không có cơ hội.
    Để tránh tình trạng nhiều người không có thời gian đua top thì ngày đua top GT nên giảm tỉ lệ kinh nghiệm( càng thấp càng tốt) và đến lúc hết đua top thì tăng kinh nghiệm lên để những game thủ không đua top có thể bắt kịp top.
    Còn không thì GT có thể tổ chức đua top AP vào ngày 3-9 đến ngày 4-9, rồi ngày 5-9 chính thức open sver mới như dự kiến.
    Đó là những suy nghĩ của riêng mình , có gì ae vào góp ý và đừng ném đá :D

2. —Lệ Trong Tim™

—Lệ Trong Tim™ Michael Văn Anh

1. Dự là giá B lúc open k phải thấp và để đập đc TM6 k hề đơn giản. Bạn cũng có thể đập TM6 để đua, k ai cấm cả.
    2. K phải ai cũng trâu bò mà đua cả 24h
    3. Hạn chế Top 1 mỗi ngày rs 1 lần vì vậy việc đuổi top sẽ rất nhanh.
    Luật đua top beta này đã áp dụng cho sever trc và rất thành công vì thế mà k có lý do gì để phải thay đổi cả
    Thân!

CôngTuyềnPrô9x thích bài này.
  3. cái này chuẩn, cho hỏi chủ thớt kiếm đâu ra B để đập TM +6 đây...........??????????

4. Tiền nào của đấy thôi. Bạn có biết tháng đầu để có được TM 6 tốn kém như nào ko.
    Cái 3m giải tốp ko đủ cho ng ta đập TM đâu.
    Lo bò trắng răng :))

5. nghe đến đua top 24h đã thấy ảo rồi :)) k cần đọc dòng tiếp theo :D

6. thớt ăn đủ gạch chưa. Đua top kiểu thớ qua mu lậu mà đua!!! trả khác gì mấy cái mu lậu open 1 tháng r nát :V

7. Lấy B ở đâu đập TM vậy ???

8. con thần mã + 6 1 tháng đầu chắc cũng tầm 2m rồi, top có 3m :D Mà người ra đầu tư nhiều tiền nhiều thời gian thì họ đc top là bình thường. Mình đầu tư ít thì cố kiếm mấy cái giải trong top 100. Top đầy mỗi giải cũng đc tàm 200k rồi còn gì.
    ngày rs có 1 lần thì lo gì đâu bạn kể cả ngày đua top bạn có giỏi cũng thêm có 20 lần. bạn cứ cày từ là đuổi đc mà có khó gì đâu.

9. giá B cứ 10k 1 viên
    bạn cứ nghĩ như là đập TM 6 dễ lắm =))
    đập 6 viên vào là lên 6 à =))

10. Chính xác... cứ như thần long mà làm chả sợ lệch pha là mấy....

11. Thôi bạn chắc là chưa chơi gamethuvn bao h hả. Chơi ở gamethuvn là phải biết mình thuộc tầng lớp nào bạn ạ. Vì ở đây nó giống như 1 xã hội ấy. Đại gia thì họ đua tốp 1 2 3. Chả phải tự nhiên có hàng loạt tốp 19 29.. 99 đâu bạn. Ai cũng có thể giành được vị trí của mình, và phải tự nhận ra là mình là ai, khả năng mình như thế nào. Nông dân đòi đua 1 2 3 thì mình khuyên bạn bỏ cái thói đấy đi ở gamethuvn.
    Quan trọng là mình chơi là chơi theo kiểu game phục vụ cho nhu cầu giải trí của mình, hiểu ko. Lực đến đâu , chơi đến đó. Lực yếu thì đua tốp 99. Kiểu gì cũng vui cả. Đừng mang cái tính con nhà lính , tính nhà quan vào là ko ổn tí nào. Rồi bạn sẽ thấy :)

hoanglong123 thích bài này.
  12. =))
    còn cả cái vụ đua top 1 ngày nữa =))
    bạn rảnh lắm à mà đòi đua top 1 ngày liền
    đua top 8 tiếng đã thấy mệt rồi chứ chưa nói đến 1 ngày =))

13. Đó là suy nghĩ của riêng mình, nếu có tổ chức đua top thì 8h 10h 12h 15h đó là quyết định của GT . Còn về việc TM +6 thì giá rất cao, người ta sử dụng 1 em trong nhiều lần đua top chứ không phải chỉ 1 lần. Mình thì không đại gia để sắm nỗi em đó. Đó chỉ là suy nghĩ của riêng mình, mấy bạn cứ úp sọt hoài :v

14. —Lệ Trong Tim™

Mình cũng chẳng phải đại gia. Nhưng bạn muốn đòi bình đẳng ở game thì hãy đòi ở XH hiện tại trc đi. ADM điều hành game họ cũng cần ăn, cần lo cho GĐ, họ cũng cần phải có thu nhập. k có member nạp thẻ mua bạc, đập đồ thì ADM lấy đâu ra thu nhập và kinh phí duy trì server. Chốt lại muốn bình đẳng thì chơi game off thôi. XD đua top 1 thì phải đầu tư, k đầu tư thì kiếm giải may mắn 100ng đứng đầu đều có giải cả. trong 100 ng đó đc mấy ng có TM6. Liệu đc 3 4 ng k

15. KLQ ý kiến tý - game off thì bình đẳng với ai ! phải là tự nghiên cứu mở server rùi chơi !

16. LuCiFer1102

LuCiFer1102 Hiệp Sĩ

upppppppppppppp

17. —Lệ Trong Tim™

Thế thì bạn lại k biết rồi. Tớ nói đơn giản như CS 1.1 và AOE bạn có thể đánh mạng lan hoặc đánh online qua garena nhưng tính chất of nó vẫn là game offline. 2 game đó là xem trình độ of ai cao hơn thôi chứ k có sự can thiệt of $$$$

18. Mình thì chỉ muốn cái dua top chỉ diễn ra trong 3, -4 h là đủ , chứ lâu quá, những ai không có đk chơi , thì sau hôm đó sẽ bị bỏ cách khá xa (mình đoán tầm hơn 20 lần ) . mới rs vài chục lần mà bị bỏ cách hơn 20 thì cũng oải đấy ^^^.

19. cách nhau vài lần rs hơn nhau đc bao nhiu poin đâu :v k đánh nhau đc với bọn top 1 2 thì đánh bọn top 100
    sv này đâu chỉ có vài người chơi :v cứ nhất thiết phải nhằm bọn top 1 2 ra pk à :D

20. 1 ngày 1 lần rs, cứ đầu tư thời gian cấm máy ra thì , không có khoảng cách mấy đâu

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi