Góp ý Đôi lời gửi tới GangterMU và A e Bá Vương.

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi ZzQuyDozZ, 20/6/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. nó có biết gì đâu a. e thấy ngta nói bnhju lần rồi mà nó vẫn cứ giải thích :))

2. Mình thấy mắc cười khi một số bạn nói về vẫn đề so sánh số tiền bỏ ra. Bạn muốn làm TOP 1 của bất kỳ SV nào trong Gamethuvn.net thì bạn đều phải bỏ tiền + công sức ra để có được nó. Mình không muốn lôi chuyện tiền bạc vào vẫn đề này. Còn việc mình và một số A e PH muốn nghỉ Game không phải chỉ là việc bị thiệt mấy ngàn tỷ EXP, mà còn là cách làm việc và đối xử của Admin với A e Phục Hưng mình. Mình chuẩn bị sẵn tâm lý sẽ phải chịu thiệt nhiều khi qua Bá Vương này nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó.

Về chuyện chính sách RS MT đơn giản thế này:

- Chính sách RS MT lúc đầu GangterMU đưa ra hoàn toàn không có lợi cho Phục Hưng, đơn giản các bạn chỉ đang trải nghiệm 1 cái giống với Phục Hưng mà thôi. Để có 550 MT dư các bạn cũng sẽ cần số EXP tương đương với bên PH ( ở bên này các bạn có thể mua được MT, EXP thì cao hơn PH 60%, TM 6 thì có thể bảo hiểm và chỉ tốn 800m zen để lấy lại, thật sự là đã quá có lợi cho BV hơn khi so với PH cũ, các bạn đâu cần 6 năm để có được 550 MT dư này như mình ). Cá nhân mình cảm nhận khi cày MT bên BV này nhanh gấp đôi so với SV Phục Hưng cũ và tốn ít bạc cũng như công sức hơn.

- Sau khi đưa ra chính sách đó, thấy một vài Topic của những người không hiểu biết về việc cày MT dư, Admin đã thay đổi chính sách mới mà bỏ mặc cảm nhận của A e Phục Hưng mình. Rồi những Topic góp ý và thắc mắc của cá nhân mình cũng như một số A e Phục Hưng khác hầu như không có chút trọng lượng nào. Mọi chuyện đã như vậy thì như mình nói, mình cũng không muốn góp ý, thắc mắc, bàn luận gì thêm ở Bá Vương này. Chỉ mong Admin tạo điện kiện mở khóa đồ và cho phép đổi SDT để những người cảm thấy không phù hợp có thể làm những gì mình muốn.

hoangdieu thích bài này.
  3. 2300 tỉ vs 4000 tỉ của mày trênh lệch nhau 1 tí thôi
    BẠN PHẢI HIỂU LÀ NHƯ NÀY
    Ở PHỤC HƯNG TỰ CẦY KO DỒN ĐC MT
    BÁ VƯƠNG DỒN ĐC
    NHƯNG DỒN MẤT 50%
    2300 VỚI 4 TỈ CUẢ BẠN CHIA 2 ĐC BNHJU
    VÀ DỒN MT MẤT PHÍ VÀ ZEN
    KHÁC TỘC CÒN MẤT SIC ĐỔI TỘC
    PHỤC HƯNG POIN QUÁ NHIỀU SO VỚI BÁ VƯƠNG
    GT LÀM THẾ LÀ QUÁ HỢP LÍ
    ĐỂ CHO AE BV CÒN ĐUỔI THEO ĐC CHỨ
    CHẢ NHẼ ĐỂ AE BV ĂN HÀNH CẢ RỄ CUẢ AE PH À
    ;))

Quỷ Kundun thích bài này.
  4. Bạn Nên Nhớ Là K Có SV Nào Giống SV Nào Cả

SV Nào Cũng Có 1 người lãnh đạo 1 Huong đi theo Huong của Họ

5. Việc gì thì cũng phải nhìn ở góc độ khác nhau. Đừng nhìn 1 hướng như thế.
    Về cơ bản là từ xưa đến nay GT hướng BV theo hướng đi khác. Đó là k point vợ chồng và không rsmt.
    Giờ vì PH sat nhập vào BV nên GT mới miễn cưỡng làm theo.
    Mà đã là miễn cưỡng rồi thì GT phải ưu ái cho mem BV hơn là cái chắc chắn. K hiểu sao cứ phải thắc mắc mãi như thế.
    Còn khi PH sát nhập vào BV ae BV cũng xác định r. Nó giống như TM trước đây ấy.
    Hết thời gian mở khoá đồ rồi bán dần bán dần nghỉ hết. Giờ còn lại dc bn mem TM đâu. Về cơ bản Bv nó như cái thùng rác ấy.
    Còn BV sắp sn lần t7 r. Nó vẫn còn đó thôi. Ai nghỉ thì cứ nghỉ còn ai chơi vẫn cư chơi bt.
    Nói như ae nó vân nói ấy. Nghỉ đi cho đỡ lag.

hoangdieu, BreakoutMasterPie đã thích.
  6. PH là SV phế thải! SV ttest cho các SV còn lại! nên đừng có cố gắng khóc là tại sao tôi top 1 PH sang đây chỉ là top 100-200! nếu sang suốt hơn, thì nên cố gắng mà theo SV mới! bán đồ để nghỉ game cũng là 1 cách, tốt nhất là nên như thế, vì cái SV BV nó k thích hợp vs loại ng như cậu và 1 số AE ăn theo cậu! 1 SV tàn dư thì đừng đòi hỏi, đừng kêu ca. may mắn cho cậu sang đây còn có chỗ mà bán đồ... có tý tiền mà vớt vát lại những gì đã bỏ ra! cậu cống hiến đc gì cho MUBV mà dám đòi hỏi bên này! thắc mắc thì bảo Fan! kêu ông ta cho cậu max đồ SSK, max 2k MT...để cậu bá cmn SV. =)) =)) =))

7. Gia Cát Lượng

Gia Cát Lượng __Tuyết Sơn Phi Hổ__

Quan điểm là ko có member phục hưng, mà chỉ có Bv. Chơi là chơi theo bv ko chơi dc thì nghỉ. Giờ MT dư lệch nên cho rs mt, chứ a đơ min tính cho số đông. Còn chơi là phải thổi kèn đám ma và tung hoa đám cưới nhạc lồng nào cũng nhảy. Cảm thấy ko vui nghỉ vì ăn là phải ngon chơi là phải vui.

8. - Nói như một số bạn về việc Mua MT thì nếu mình bị mất 1500 tỷ EXP, muốn có lại sẽ phải tốn 3000 tỷ EXP, vậy số EXP bị mất của mình còn X2 lên nữa.

* Các bạn phân tích xem cả 2 chính sách có điểm nào là có lợi cho A e Phục Hựng không?
    Chính sách lúc đầu Admin đưa ra có lợi cho BV 1 phần ( đã gọi là ưu ái cho Bá Vương rồi, nhưng vẫn còn nghĩ tới PH 1 chút ). Thì chính sách lúc sau Admin đưa ra có lợi cho BV 10 phần và cái 10 phần này đã đi quá giới hạn của nó ( lúc này thì Admin đã vứt bỏ hoàn toàn cảm nhận của A e PH ). Cả 2 chính sách không có cái nào lợi cho A e Phục Hưng hết, cái chính sách lúc đầu thì còn chấp nhận được, cái chính sách lúc sau dường như Admin đã muốn những A e PH khi sang đây từ bỏ Đam mê rồi ).

* Các Admin là người có quyền quyết định, nếu đã muốn vứt bỏ A e Phục Hưng thì cũng nên tạo điều kiện ( mở khóa đồ + đổi SDT ) cho A e Phục Hưng nào muốn ra đi có thể tìm một nơi mới cảm thấy phù hợp hơn.

* Các A e khác biết dù có nói cũng chả thay đổi được gì. Giờ Admin cho 1 Topic để A e PH nào muốn ra đi đăng ký mở khóa đồ và đổi SDT là sẽ hiểu ngay thôi. Mình đam mê, gắn bó với Gamethuvn.net nhiều năm qua nhưng thực sự thì không thể chơi ở BV theo các chính sách chèn ép này được.

Last edited: 21/6/16
  9. Bảo thủ thật đấy.
    Bạn cứ nói không có lợi cho ae PH hay GT k quan tâm đến mem PH.
    Mà theo mình thấy hầu hết mem PH k hề kêu la gì cả. Đa số ae cũng có tí hụt hẫng nhưng vẫn ok vs chính sách của GT. Duy nhất chỉ có cậu kêu la ở đây.
    Vì nói thẳng ra là có mỗi mình cậu thiệt nhiều nhất trong vụ MT này.
    Nếu cả sv PH thiệt nhiều như cậu thì GT còn xem xét lại. Chứ nếu chỉ có 1 mình cậu kêu thôi thì k ích gì đâu.
    Vì ngoài cậu ra BV còn rất nhiều ae khác nữa. K thể vì 1 người mà bắt cả 1 sv BV chạy theo đc.
    Nghĩ rộng ra 1 tý đi.

NetCo thích bài này.
  10. Suốt ngày kêu với la.Suy nghỉ thoáng 1 chút đi,cảm thấy chơi được thì chơi.Không chơi được thì nghỉ.

11. Chèn ép có thấy ai kêu đâu ngoài 1 mình.Lúc mới lên ss11 thì hỏi GT vấn đề Poin vợ ck thì GT nói là BV cày poin hoa quả đi vs ruud.Giờ các cậu sát nhập bọn tôi lại phải cày thêm poin vk ck.Đến bây giờ lại reset master để bằng các cậu.Các cậu có suy nghĩ đến ae Bv không.Đến thở thôi còn khó,vừa max được 1 thời gian lại phải lao vào công cuộc cày cuốc.Ai cũng thấm mệt cả thôi tất cả bọn tôi mà như cậu thì cái Bá Vương này đã không còn từ lâu rồi.
    Thật sự cậu thấy thiệt thòi quá thì cứ im lặng bán acc đi còn hơn là lập cái pic rồi ăn gạch.acc vs đồ của cậu cũng thuộc hàng hot muốn bay cứ bán rẻ đi thì đầy ng ôm.Còn hơn cái suy nghĩ cứng đầu của cậu.

gacontrolaiNetCo đã thích.
  12. Và như thế a đi. 6 năm chơi Bv rồi Ph. Cảm thấy chán bán đồ nghỉ. 6m ăn nhậu mệt nghỉ. Nay lại hết tiền cố cày 200rs bán tiếp. Kaka=))

13. Đống đồ bán đi có 6m thôi á.Bịp à :))

NetCo thích bài này.
  14. thôi thì AE ai mua cho nó. để nó thỏa mãn cái hờn dỗi, cái thiệt thòi..... =)) =)) =))

Quỷ Kundun thích bài này.
  15. Yêu thì 30m không bán.
    Ghét thì... Bán cho nó khuất mắt. Ngứa lại phang vỡ cái màn hình vi tính nó cũng vào đó. Kaka

16. đúng là bịp thật rồi :( méo thể tin được =))

17. Không nên ôm cả AE PH, ý kiến của bạn thì cứ là của bạn thôi haha

18. Bên ph dùng sức cày mt , bên bv dùng tiền mua mt. Sang đây hoà nhập rồi thì dùng tiền đè người thôi. Than vãn thế than vãn nữa ko ai giải quyết đâu rồi đâm ra chửi nhau

19. Cô Đơn Mình Anh

Cô Đơn Mình Anh ™…Xin Say 1 Lần…™

Cục súc vãi l** =))
    Chết mất với thằng em :))

20. Cô Đơn Mình Anh

Cô Đơn Mình Anh ™…Xin Say 1 Lần…™

LM King như là tú ông tú bà ấy nhể :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi