Hà Nội Khoảng khắc khi con chào đời

Thảo luận trong 'Hình ảnh MU' bắt đầu bởi cuong001, 28/1/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. cuong001

cuong001 Love Agribank

Nhân vật trong game của tôi:
    Cụm máy chủ: Hà Nội
    Số điện thoại nhận thưởng (nếu bạn không chơi game):
    Nơi tôi sinh sống: Quảng Ninh
    Liên lạc với tôi tốt nhất qua: 01687885699

Tôi thuộc tip người ít nói, có lẽ do hoàn cảnh sống chứ không phải là bản tính của tôi. Bước ngoặt trong cuộc sống của tôi là thời điểm mà đứa thứ hai con trai của tôi chào đời, cũng là lúc cuộc sống của tôi có nhiều thay đổi. Tôi đã cảm thấy mình phải có trách nhiệm hơn với gia đình, xin lỗi các bạn nhưng tôi phải nói thẳng một điều rằng chúng ta vẫn còn ham chơi. Bạn sẽ đặt câu hỏi tại sao? Tôi xin trả lời luôn rằng: đã chơi game online thì tất cả chúng ta đã đầu tư không ít thời gian và tiền bạc cho nó, tiền bạc có thể không quan trọng nhưng thời gian qua đi thì không lấy được lại.

Thực ra trong thâm tâm tôi vẫn biết dù bận công việc, thời gian để chơi game thì vẫn phải dành thời gian cho gia đình. Tuy vậy, bạn tham gia vào game dường như nó có một lực hút kéo theo nhiều sự đầu tư của bạn. Dành thời gian hợp lý cho game quả thật không dễ dàng gì, nhiều lúc tôi cũng có gắng thu xếp thời gian để cân bằng giữa thời gian dành cho công việc, vui chơi giải trí và thời gian dành cho gia đình tuy vậy game vẫn chiếm một thời gian rất lớn choáng hết thời gian đáng ra tôi phải dành cho gia đình, chăm sóc con cái, nhà cửa.

Khi cậu nhóc thứ hai chào đời, đó cũng là khoảng khắc tạo ra cho tôi trách nhiệm lớn lao, bởi bây giờ tôi đã là bố của hai đứa trẻ, một gái và một trai, tôi sẽ phải chăm sóc, nuôi dưỡng và giáo dục con cái tôi như trước đây mà bố mẹ tôi đã dành cho tôi. Nuôi dưỡng con trẻ thực ra nó chỉ là một phần nhỏ, quan trọng là bạn phải giáo dục cho con cái bạn sau này lớn lên phải biết tự lập và trở thành những người tốt có ích cho xã hội, cộng đồng và bản thân. Điều tôi lo lắng chính là sự mải chơi của mình liệu có ảnh hưởng tiêu cực đến con cái mình sau này, do đó tôi đã quyết định dành nhiều thời gian hơn để chăm sóc và giáo dục con cái. Bạn sẽ thấy tôi ít online diễn đàn hơn hoặc có thì tôi cũng treo nick ở đó thôi, điều quan trọng thời gian mà tôi sử dụng sẽ có ích.

Chăm sóc, nuôi dưỡng và giáo dục con cái rất cần sự kiên trì, độ lượng của người cha. Bạn hãy chân trọng và tôn trọng vợ mình để cho con cái bạn thấy được, chúng sẽ thấy mình được chân trọng và quan tâm nhiều hơn. Ngoài ra bạn cũng cần dành nhiều thời gian, lắng nghe nguyện vọng, tâm tư của con cái sẽ giúp chúng ta thêm hiểu và gắn bó hơn. Một điều cũng không kém phần quan trọng bạn chính là hình mẫu để con cái bạn trở thành sau này, đối với con trai chúng sẽ điều gì trong cuộc sống là quan trọng thông qua chính sự chân thành, trách nhiệm và đạo đức trong cách sống của mình. Đối với con gái chúng sẽ biết tìm kiếm điều gì ở một người chồng sau này.

Điều tuyệt vời nào hơn khi bạn được nhìn thấy con trai bé bỏng của mình chào đời, tuy khi sinh ra thì đứa trẻ nào cũng nhăn nheo như khỉ nhưng để có được những em bé đẹp như thiên thần thì lại phụ thuộc vào chính chúng ta, các ông bố, bà mẹ. Tôi xin chúc các bạn trở thành ông bố mẫu mực luôn luôn chăm sóc, yêu thương và hết lòng vì con cái.

2. Gia đình là tất cả. !

3. Upppppppppp em có thằng ku 1 tuổi rồi mà thấy nuôi dạy trẻ vất vả và khó khăn quá

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi