8 về game Tố cáo hack tài khoản

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi bjladen, 22/4/20.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Ko ae, quanh nhà có 1 mình mình chơi muhn :)

2. Chui rúc. Thế nào là chui rúc
    Rúc ở hải phòng à
    Hà nội ko dám ra mà rúc à

3. úp cho bạn

crown thích bài này.
  4. crown

crown Hiệp Sĩ

P/s: Nếu là acc của bạn lập thì khó có thể lấy, còn nếu bạn mua thì phần telegram chưa đổi thì ng bán vẫn có thể lấy MUT dc[/QUOTE]
    Acc này là mình lập. Nhưng mình chỉ đăng ký bằng sdt thôi. Telegram j đấy mình không biết dùng.

Chia sẻ vs ae là chủ top là người lớn tuổi. Sống rất uy tín và biết chia sẻ. Rất đàng hoàng và lịch sự.

Ae nên góp một tiếng nói cho anh ấy vào top này, vì không chỉ riêng cho anh ấy mà còn cho cả chính mình, cho tất cả ae. Bởi vì không ai muốn đồ của mình mất mà không biết lý do.

tocbacvjp thích bài này.
  5. crown

crown Hiệp Sĩ

Ông bên nhật có id dd từ 12.4.2019 mà nói ko bik à.

Các file đính kèm:

Nhật Thăng, Hunter87bjladen đã thích.
  6. ae cùng thảo luận nhưng cũng tránh đổ oan cho người khác ae ah. Mong Fan vào cuộc thì chuyện gì cũng có thể giải quyết

Nhật Thăng thích bài này.
  7. crown

crown Hiệp Sĩ

8. Daituong đây à :))

crown thích bài này.
  9. 1 không dùng telegram
    2 chỉ lấy mã qua điện thoại
    3 mất đồ khi người khác vào máy tính mình, tùy nghi sử dụng
    1 chuyện rất là li kì và đau đầu.
    Mong @fantasymc vào cuộc để Ae gamethu an tâm khi chơi game và sắm đồ cho nhân vật.

10. up cho top

11. CMTND nó ko liên quan trực tiếp đến acc, nhưng nó lại liên quan đến sdt bảo lãnh acc, mạng, và một số cái khác. Bác @fantasymc giúp một game thủ lâu năm đi bác.

12. Theo như cuộc trò chuyện thì người mua khẳng định như đinh đóng cột là 7h sáng chắc chắn là có tiền , vậy chủ top nhận được tiền chưa vậy

takuroungayhomqua890 đã thích.
  13. Cái chuyển khoản quốc tế này hơi lạ. Mình bên hàn chuyển về Việt Nam! Phải căn giờ làm chính. chứ đêm hôm chuyển kiểu này mà kêu 7h sáng nhận dc :))

hunghdz thích bài này.
  14. Mình chưa nhận được tiền ae nhé. Và sáng hôm sau bên kia lúc hơn 9h bảo thu hồi lệch chuyển tiền

15. Như này gọi là chưa giao dịch và cánh mình treo shop đặt pass để sđt ae tiện liên lạc trả giá. Cái mà mình ko hiểu là sao người này có thể ngang nhiên vào quản lý acc của mình để thu hồi đồ vào giao lại (vào 2 lần theo ip lúc 22h21 và 4h52), ae thông não hộ nhé. Mình chỉ dùng duy nhất sđt để bảo lãnh acc và cam đoan khi lấy mã ưu tiên thay đổi toàn bộ thông tin chưa cung cấp bất cứ thông tin nào cho ai

16. up, mong sao vụ này xử lý hợp tình, hợp lý!

17. Gửi đi rồi thì thu hồi sao đc nhỉ . trừ khi lỗi hệ thống , mà lỗi hệ thống thì nó báo luôn chứ để gì đến hôm sau mới báo , mình thấy có sự mập mờ với người mua đồ , có thể chỉ là linh tính .
    Theo như mình nghĩ :Có 4 trường hợp sảy ra
    1- Bạn và người mua là 1 , đang toan tính gì thì mình ko biết ( nhưng mình nghĩ trường hợp này khó sảy ra )
    2- Bạn chơi cùng 1 nhóm hay chơi ở quán nét , đại loại như chơi để lộ thông tin hoặc giao mã UT cho người khác ( bị hack , cài đặt ultraviewer hay TeamViewer ở máy , chorme remote desktop qua điện thoại ... ) , nhưng trường hợp này bạn đã khẳng định là chỉ chơi 1 mình và ở nhà , và không sử dụng những phần mềm thứ 3 thì cũng khó có thể sảy ra
    3- Bạn treo đồ đặt pass , người chơi rành về tin học , có thể dùng phần mềm can thiệp để quét pass ( trường hợp này cũng rất khó , nếu có thì vỡ mồm Fan và a e )
    4 - Người bạn giao dịch là 1 cao thủ , có thể đang dẫn dắt bạn , đưa bạn vào mê cung mà họ tạo ra , để bạn lộ sơ hở và thực hiện hành vi trôm cắp , còn thực hiện như nào thì chịu , cao thủ , ( trường hợp này có thể sảy ra )
    Đây là ý kiến của mình , có thể đúng có thể sai nhưng chắc chắn là có thể sảy ra mặc dù là khó . Mong bạn giải quyết được vấn đề , Nếu a Fan giải quyết đc thì mong a hãy cho lí do để a e game thủ biết để tránh , tâm lý của game thủ là điều quan trọng nhất khi chơi game !

hunter985crown đã thích.
  18. SyNam

SyNam Cư Dân

Số điện thoại thì cần gì đến CMND.
    Treo chợ thì đã biết sdt rồi nhé.

19. Mình có thể khẳng định đây là 1 hành vi lừa đảo, trộm cắp mà thằng trộm này cao thủ đấy bác ạ. Ae cứ cảnh giác với các đối tượng có hành vi nghi vấn, nhưng đến giờ mình vẫn chưa hiểu lý do tại sao bị mất đồ

20. SyNam

SyNam Cư Dân

Bạn tìm hiểu
    Bạn tìm hiểu chuyển tiền DCOM nhé

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi