Góp ý Vấn đề dòng Cấp độ/20+1 và dòng 2%

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi buonthivao93, 6/10/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. chủ đề này tôi muốn được mọi người cho ý kiến về tác dụng của 2 dòng này đối với 2 loại nhân vật

1. (MG chiến, DL,DK,QB,TT,Elf) tạm gọi là những class dùng sát thương vật lý, >>>>stvl
    2. MG phép, DW, Sum class dùng sát thương phép thuật >>> stpt

theo mình thì những vk như cung, nỏ, kiếm, chùy, giáo, trượng, thương, tay(QB) là giành cho class stvl
    vì dòng cd/20 và 2% nó như sau
    Gia tăng Sức tấn công Cấp độ/20 +1, Gia tăng sức sát thương Sức tấn công +2%
    vk 2 vl.jpg vk 20 vl.jpg

còn những vk gậy, sách là của class stpt vì dòng của nó hoàn toàn khác với phía trên
    Gia tăng Phép thuật Cấp độ/20 +1, Gia tăng sức sát thương Phép thuật +2%
    fgrth.jpg vk 20pt.png
    có thể có bạn lại bảo rằng vì là 2 loại vk dùng cho DW,Sum và DK nên nó viết khác chút vậy thôi chứ thực chất là tác dụng như nhau
    mình xin đưa ra 1 dẫn chứng rằng nó khác nhau
    pen 2pt.png pen 20 pt.jpg

pen 20,2 vl.png

2 cái pen đầu tiên dòng phép thuật, và cái pen thứ 3 là 2 dòng Sức tấn công
    đều là pen sao lại có dòng khác nhau >>> sử dụng cho 2 loại class khác nhau: stvlstpt >>> tác dụng nó sẽ khác nhau

chôt lại :
    Gia tăng Sức tấn công Cấp độ/20 +1, Gia tăng sức sát thương Sức tấn công +2% >>> dành cho stvl
    Gia tăng Phép thuật Cấp độ/20 +1, Gia tăng sức sát thương Phép thuật +2% >>> dành cho stpt

kết luận này giải thích cho những thắc mắc của 1 số bạn răng vì sao *** VK ex tay trái có dòng 2%,cd/20 mà ko lên dame
    rồi đeo pen 2%,cd/20 ko có tác dụng

bản thân mình cũng đã test thử con MG phép khi cầm rìu 10,2 và gậy 10,2%
    >> kết quả là skill BAS khi cầm rìu tay trái = ko cầm < cầm gậy tay trái

ý kiến trái chiều, ý kiến bổ sung xin được để lại dưới cmt để cùng thảo luận :)

Last edited: 6/10/15
  2. e thì thích dòng 10% + cấp độ tấn công 20

3. khá rõ ràng, và tâm huyết

4. tại thấy mọi ng thác mắc nhiều quá ^o^

5. sao mình thắc mắc là lv/20 +1 . +1 nghĩa là gì ai biết ko

6. đù mé, 1 like, cái sự thậtr ành rành ra mà nhìn hoài ko đẻ ý =))
    toàn xài hàng stvl hỏi sao ếu có damg

7. he he

8. căn bản thấy mấy thánh mách mấy sv trước sum toàn đep rìu với kriss =)) ác vl

9. theo mình biết thì thế này
    trước kia là cấp độ/20 tăng thêm dame theo công thức X x (cấp độ nhân vật/20)
    bây giờ là cd/20 +1 thì dame cộng thêm = X x (cấp độ nhân vật/20 +1)= X x (cấp độ nhân vật/20) + X
    thay đổi này nhằm tăng thêm chút sức mạnh cho dong cd/20 vì nếu lv thấp vd lv1 thì nó gần như ko tăng dame :)

10. cầm kiss lấy tốc độ thôi , tốc độ cộng thêm = (tốc độ tay trái + tốc độ tay phải )/2
    kiss luck 10,3 hoặc 10,hp thì cũng được

11. X là gì bạn ơi

12. 1 con số nào đó, rất khó để tính và mình cũng ko biết nó là bao nhiêu ^^

13. Ai am hiểu giải thích cho tớ cái +1 của dòng lv/20 là gì được ko :D

14. Bạn @buonthivao93 cho mình hỏi chút là 2% và cd 20 thì thằng nào dame to hơn :D
    Thanks bạn!

15. Upppppp

16. hay! co mà vẫn thích 10 3 2 :V

17. theo mình thì 2% hơn trong trường hợp sv reset
    webzen nó tính cho sv non reset nên 2 dòng này là cân bằng, 2% thì luôn tăng 2% dame cho nhân vật, còn cd/20 thì tăng dame theo lv, lv càng cao càng tăng nhiều
    với sv reset thì point nhiều, dame nhân vật to, 2% nó quá ưu việt
    nhưng cd/20 thì cũng ko hẳn phế, vì khả năng adm có chỉnh sửa chỉ số cho dòng này

ledem0488 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi