Góp ý Vấn đề Gamble

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi ReivenX, 3/10/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hiện tại các class trong SS10 đều có thể gamble vũ khí của class mình, rất tiện cho ae tân thủ kiếm vk+ xài tạm trước khi có vk ngon. Duy có em GL là ko có, nên cũng có phần gato tý, mong các ad xem xét. tăng thêm các item có thể gamble lên. mình đề xuất thêm các item sau vào gamble:
    +vũ khí thương thủ
    +khiên (chung cho mọi chủng tộc)
    +Ring, Pedan (Tỷ lệ exl cực thấp), chủ yếu là để ae gamble các op tự động hồi HP

*về Ring và Pedan mình nghĩ nếu cho phép gamble thì có thể bỏ bán các item này trong shop npc

2. DL có trượng băng vương mình thấy kha khá ae có mà cả trượng kim cương nữa

3. Mình cũng xin góp ý là:
    • Tỷ lệ rơi cho nhiều món đồ chứ như DW chẳng hạn, phần lớn ra rác + gậy Tiên Vương, các gậy khác rất ít thấy ra (thần ma, thiên sứ, triệu hồn,...), VK của DK cũng vậy, thấy ra nhiều là Lưỡi hái mà ít ra các loại khác
    • Cho thêm Giáp trụ các loại nữa

4. Ấy ấy, Chỉ ở mức độ nào thôi bạn ơi, mỗi Class vài mẫu item để nhìn vào ngta biết là hàng gamble hay hàng nhặt được. Như vậy mới có cái quý hiếm riêng, cái đặc trưng riêng.
    Về giáp trụ thì tốt nhất là cứ như hiện tại, một vài bộ đồ shop npc, còn lại phải tự kiếm, mua bán.gamble hết lại mất cái hay của chợ búa online. chỉ nên dừng ở vũ khí và phụ kiện là được.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi