Góp ý Vấn đề muun pet, mong BQT xem xét

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi MrDH., 15/11/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. GM thức khuya thế định kiếm thêm đứa nữa à ^_^. Đó là bug hay mặc định của game vậy GM? Mình nghĩ GM cũng đã có sự thay đổi về máy chủ trong game rồi. Các thánh k chịu đầu tư nên vào diễn đàn kêu ca, đầu óc không có tầm nhìn về chiến lược lâu dài, nếu có cũng k dám làm bởi tại cái gì cũng muốn được cũng muốn thu về nhưng k chịu đầu tư, k bằng ng khác lại lên diễn đàn kêu ca. cái này la cái chung rồi ai ai cũng đc hưởng quyền như ai nếu a chịu khó đầu tư suy nghĩ bạn sẽ đc nhu họ. bạn biết platon bỏ ra 1 ngày bn sjc để mua trứng thú hay k. nói chung 1 ngày mất khoảng 4 5 con pet tiến hóa quy ra sjc là bn cứ tự tính.

trungkien199393 thích bài này.
  2. bình quân 120 trứng may ra đc 1 con pet vậy là 10b. tính ra 1 ngày may mắn tốn 5 6 k sjc. mức độ mua trung cua platon ntn thì các bạn đã rõ. nhung platon chỉ là bề nổi của tảng băng chìm trong mu này ma thôi, đâu đó ở ngoài kia có nhưng đại gia dấu mạt, nhiều bạn bít nhìu về game mà vẫn im lặng để làm của cho riêng mình và họ xứng đáng đc hưởng thành quả do họ chịu khó đầu tư tìm tòi học hỏi. vậy mình có đề nghi vớii Gm là hãy để nhưng gì vốn dĩ là mặc định của nó, đừng can thiệp quá xâu vào game làm mất đi tính cạnh tranh vốn có của nó. ai ai cung có cơ hội như nhau nếu chịu đầu tư. Suy nghĩ của chủ top chỉ là ý kiến của cá nhân. ý kiến của mình cũng chỉ là ý kiến cá nhân mong GM hãy trưng cầu dân ý. có đôi lời gửi đến chủ top là. chưa có được bình quyền, chưa có được lòng dân mà đòi làm chủ thiên hạ thì tôi phải gọi bạn là thánh. CTC đó là cong sức của cả lien minh chứ chăng phải riêng gì của cá nhân ai. Ng ta đầu tư pet mun được tại sao mình k biết đầu tư? cứ thấy thiệt thòi tí lại lên diễn đàn kêu ca. ng như bạn trong cuộc sống chắc vất vả lắm nhỉ, vất vả k phải vì đk xuất phát điểm mà là vất vả vì k chịu đầu tư học hỏi mà chỉ muốn hưởng thu như nhau. vậy bạn hãy cố mà chờ khi nào đến chế độ cộng sản chủ nghĩa đi rồi được hưởng nhé.

LassyNhânYêu88 đã thích.
  3. Anh ơi, nếu nó chỉ như anh nói thì đơn giản nhưng có nhiều người họ còn biết bug trứng bug dòng vang thì sao anh?
    và anh thử nghi cảnh 2 người đánh nhau ko cần quan tâm người kia mặc đồ gì, chỉ cần 1-2 hit là chết thì game ai chơi.
    Hôm trc có bác Wing event Đồ 15 Gc đc vài món, đánh với em dùng Pet có dòng vàng, họ cũng pet có dòng vàng . em đồ + 0 wing 2 + 6, em đánh cho thua 0-6 phải bỏ chạy, thế em hỏi bác như thế có thể coi là hợp lý đc không?.

4. Tăng 300% dame thật là khủng khiếp

5. NV chính thôi :D

6. Bug hay không GM biết rõ bạn à! Đó là việc của GM, như mình đây 1 ngày cũng tốn vài con pet tiến hóa nhưng có bao giờ lên diễn đàn kêu ca này nọ đâu, dám chơi dám chịu.

7. cái này mình thắc mắc lâu rồi . bị Plat0n cho ăn hành ở CC vì ông đeo pet dòng vàng . hơi bị chênh lệch quá . hách gọi = cụ luôn ấy :D . đang tele . 1 đốt lửa nằm sàn . nếu có thể chỉnh lại gấp 2 lần dame có vẻ hợp lý .chứ 20 lần dame như này ai chơi nổi ^_^

8. chắc trong quá trình làm MU Gangter để thừa số 0 đăng sau thành mẹ 20 lần =))

9. bác nói quá hợp lí chịu đầu tư học hỏi + nghiên cứu chứ có phải thằng nào cũng có khả năng tạo ra pet tiến hóa mà dùng đâu . đầu tư trứng cũng là tiền , ông đầu tư đồ cũng là tiền có điều khôn ngoan ở chỗ nào thôi . thương trường thằng nào ranh ma hiểu biết thì thắng => đụng là hỏng

10. Nó ko phải là bug nhé =)))
    Nó chỉ là do GM ko tính tới cái tính năng đó của pet thôi =)))

11. Dòng vàng nguyên bản của Mu là tăng 20 lần chỉ số được kích hoạt vào 1 ngày nhất định sau khi tiến hóa.
    - Vấn đề lỗi ở đây là pét ở đây sau tiến hóa nó ghi thời gian kích hoạt dòng vàng là 2014... gì đó. Nhưng thực tế là vừa tiến hóa đã kích hoạt luôn, đây là lỗi đầu tiên.
    - Tiếp đến là bản Mu gốc dựa trên nền chơi non reset, thông số pét cũng được tính toán dựa trên phương thức non reset, point max các nhân vật chỉ vào khoảng 4k đổ lại, pet được làm ra cũng có chỉ số cụ thể ko lớn. Khi update ở gamethuvn đã sửa đổi thành tăng % các chỉ số để phù hợp với sever reset, điều này là hoàn toàn hợp lí. Nhưng ở khía cạnh dòng vàng thì lại vượt trội gây nên chênh lệch quá lớn về sức mạnh khi sử dụng , điều này là không hợp lí và mất cân bằng
    - Không cần biết việc các cậu bỏ ra bao nhiêu tiền để up pét, nhưng đây là yếu tố gây mất cân bằng và gần như làm ảnh hưởng đến hệ thống đồ đạc căn bản trong game hiện nay ( Sử dụng pét sau tiến hóa có thể chấp nguyên sét 15 max gia cường ), chính vì điều đó nên cần phải có sự điều chỉnh lại cho hợp lí
    - Việc này nó gần như sờ sờ ra là ai cũng thấy đây là điều ko đúng, vậy vẫn có những thành phần dựa vào lí do đổ tiền vào để chơi cho nó sướng, nhưng lại là để phục vụ nhu cầu săn các boss khủng vốn dĩ phải cần thời gian, team mạnh, chiến thuật , nhưng các cậu đôi khi chỉ log cái nick eft vào búp cái rồi solo nhện chưa đầy 1 phút , vác đồ ra bán trục lợi cho bản thân . Pk thì 1 hit gây hoang mang, tâm lí ức chế cho mọi người. Như thế là điều phải xem lại.
    - Nhiều cậu lấy lí do là sao không đổ tiền vào mà lên lại cứ ngồi mách lẻo.Vậy bây h sever có đồ siêu socket yêu cầu người chơi đổ tiền vào lên thì các cậu có thấy ham muốn để chơi ko. Mà nói 1 cách công bằng thì đồ siêu socket vẫn chưa bằng 1 hạt cát so với sức mạnh của con pét hiện nay :). Vậy con pét này đi quá giới hạn của giới hạn đồ trong Mu, liệu có đáng phải xem lại ko?

KhachPhongTran thích bài này.
  12. @GangterMU
    Em xin góp ý:
    1- Hạ mức tăng giá trị của dòng vàng (vd: Savath tăng 20 lần của 19% sát thương hoàn hảo nên giảm còn 5-6 lần)
    2- Chỉ áp dụng cho Non-PvP hoặc Không áp dụng cho một số khu vực nhất định

KhachPhongTran thích bài này.
  13. giờ em hỏi anh Mu mà chơi cứ 2 thằng đánh nhau 1 hit là chết thì đánh làm gi nữa. Bỏ cảm trăm triệu ra để thằng có con pet dòng vàng nó hành có tức ko.
    Anh nói anh bỏ nhiều bạc để mua pet nhưng CC 1mình anh làm chủ kiếm = chỗ tiền mua pet rôif.

14. Nói chung là con PET cũ nó tăng theo cấp +. Ví dụ con savath là nó +19 điểm sát thương hoàn hảo nên khi tiến hóa lên màu vàng thì nó thành +380 điểm sát thương hh >> dame tăng k bao nhiêu hết
    Khi GT sửa PET thành % hết thì mấy con PET này trở thành quan trọng, dame to rất to
    Nó k phải bug, k phải lỗi game mà do GT fix thế thành %nhưng k tính đến trường hợp nó tiến hóa thôi.
    Nên GT cần phải sửa lại cho hợp lý
    Còn vấn đề bỏ tiền ra này nọ mua về nhiều PET để bá đạo thì đúng>> tiền nào của nấy k ai nói gì.
    Nhưng tóm lại ở chỗ PET bá hơn đồ thì sắm đồ làm gì

15. Cậu nhầm đấy, nguyên bản con savath là tăng 38 sát thương hoàn hảo, tức là ngang với việc cầm 1 viên sét k5 tăng sthh ( 40 ). Sv reset thì viên này rất mạnh, gây shock dame cực lớn. Gấp 20 lần lên là coi như cầm 20 viên k5 đấy, ko phải yếu đâu :">

16. Chắc đêm hqua thức khuya GM bị vợ hành cho mất sức nên ai nói thì mặc ai.

17. Nó ko phải là bug =)) Nhưng thực sự thì cần fix =))

18. Fix rồi @@ cãi nhau lm i nữa meep14

19. fixx rồi ak

20. Fix luôn cả con PTD đi . hầu như con nào cũng cre . cre người ta bán đến 2 trang . loã mu quá

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi