Góp ý vấn đề về thuế khi mua cục zen

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi Tao Là Assmin, 23/6/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Như tiêu đề đã nói, hiện nay thì thuế khi mua cục zen tại Quán Rượu Lorencia đã trở lại mức 3m zen, nghĩa là phải tốn 3m mới có thể gộp 100m zen thành 1 ô trong hòm đồ. Nhưng điều quan trọng ở đây là số thuế đó liệu có đáng? Tùy thấy 3m là số tiền nhỏ, nhưng thử nghĩ 1 người đi mua bán mà đơn vị tiền tệ chính là cục zen, thì số tiền mà họ mất trong 1 ngày là rất lớn, cứ mõi khi gộp 1 tỷ thì sẽ mất 30m, trong khi giá của B là 1,7tỷ/10B.
    Lúc trước thấy cục zen ko tính thuế nên tớ mới đi buôn ngọc, giờ nhìn thấy thuế mà nãn, 1 viên ngọc lời chả bao nhiêu mà lại còn đóng thuế, thậm chí có khi ko đủ tiền rs mỗi ngày chứ đừng nói đến làm giàu, 1 ngày giao dịch tầm 3 tỷ thì mất 90m tiền thuế, 5 tỷ mất 150m tiền thuế, trong khi đó 150m là đủ rs zen 3 lần, mỗi ngày 1 ít dồn lại thành nhiều, vì thế mong GT với Mod xem lại vấn đề này, có thể các món hàng khác để thuế cao hơn, nhưng đừng để thuế cho cục zen để anh em còn mua bán. Cám ơn trước.

2. cái này k đáng thật nhưng ae cầy cuốc vất vả nghĩ ức :))

3. toàn tiêu tiền triệu :D kinh quá

4. cái này từ xưa rồi khó thay đổi lắm^^

5. hungvxhb9

hungvxhb9 ๖ۣ☆Hello BáVương

cái này đã có từ lâu rùi ko phải ngày 1 ngày 2,đó là cách giao dịch zen nhanh nhất,như trước anh em phải giao dịch 999m zen/ 1 lần thì ta có thể mua 10 cục zen và max là 32 cục zen,sẽ gd nhanh hơn rất nhiều,bạn ko lên phàn nàn vì mức thuế này,nếu thấy cao quá,bạn có thể ko mua,giao dịch 1 lần ko hết thì 2 lần,ko thì 3.... hoặc có thể chuyển qua ngân hàng ?

6. hungvxhb9

hungvxhb9 ๖ۣ☆Hello BáVương

ko còn gì thì xin phép close topic ?

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi